ดู: 4803|ตอบกลับ: 4

Comment ชาวเน็ตที่มีต่อ Yamaha M-SLAZ

[คัดลอกลิงก์]

Comment ชาวเน็ตที่มีต่อ Yamaha M-SLAZ

UPSIDE DOWN(1).jpg

หลังจากที่ Yamaha M-SLAZ เปิดตัวในงาน Motor Expo 2015 ที่ผ่านมา ยอดจองถล่มทลาย ทำให้ YAMAHA ครองอันดับ 1 ที่มียอดจองสูงสุด ด้วยรูปทรงที่เท่โดนใจ ขนาด 150cc โดยราคาเปิดตัวอยู่ 89,500 บาท โดยเป็นรถที่กำลังมาแรงที่สุดในขณะนี้เลยก็ว่าได้

ทีนี้มาฟังคอมเม้นชาวเน็ตเเกี่ยวกับ gpx demon กันบ้าง
Di`vinətix
ผมว่าสวยดีน่ะ

ชาเขียว
msx 125 ถึงจะเล็กกว่าแต่สวยกว่า        

Bankkikkok
เจอในเพจ BB เอาที่เด็กแว้นลงล้อทองแม่งผมหมดเลย กะแล้วว่ามันต้องมา

nonsence
แว๊บแรกที่เห็น M-Slaz คือ เฮ้ยยย เท่ว่ะ รถไรวะ ผมนึงว่าพวก MT - 0x ตัวใหม่ คือทรงมันล้ำมากอ่ะ ผมขี่ CB300F ยังไม่กล้าจอดใกล้เลยครับ หมองลงทันที รูปทรงมันกินขาด และคุ้มราคามากครับ โช๊คหน้าเป็น Upside Down ด้วย ถ้าเน้นขี่ในเมือง ผมเชียร์ ถ้าจะออกทริปไม่แนะนำครับ ถังน้ำมันเล็กไป แวะบ่อ

Blood Diamond
ข้อเสียสำหรับผมอย่างเดียวคือ ผมคิดว่าราคมมันสูงไปกับขนาด 150cc ยิ่งถ้าใครซื้อแบบผ่อนแล้วได้ดอกเบี้ยที่คิดแบบรายเดือนราคารวมผ่อนเสร็จยิ่งไปกันใหญ่
ส่วนเรื่องตัวรถที่เหลือดีแล้ว

nimbus
ถ้ามีเงินผมว่าจัด MT-03 ไปเลยครับ

notcomeng
ตอนแรกก็ว่าจะซื้อเหมือนกัน เห็นรูปตอนเปิดตัวแล้วสวยมากๆ แต่พอดูตัวจริงแล้วไม่ค่อยโดนสำหรับผมอ่ะ ตูดมันสั้นไป ถ้ามีคนซ้อนด้วยน่าจะนั่งลำบาก
แต่ถ้าขี่คนเดียว ไม่เน้นแรงมาก ก็น่าสนใจนะครับ

คง
สำหรับผม ไฟหน้าไม่สวย นอกนั้นดีหมด

yaisanook
ผมว่าโดดไปเล่น 2 สูบ 300 ccเลยดีกว่าไอมอไซด์เนี่ย
ออก 1 สูบ 150cc ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มอะ ไปติดไฟแดงเจอพวก 2/4 สูบ ก็เกิดกิเลสอีก

Nessaj11
โคตรสวยเลยครับคันนี้ เครื่องก็น่าจะเหมือนกับ R15 ที่คนยอมรับกันแล้ว
โดยรวมผมว่าสวยและสมรรถนะโอเคนะ
ข้อเสียอย่างเดียวที่เหมือน MSX คือ รถเป็นเป้าโจร มันเสี่ยงโดนขโมยถ้าล็อครถไม่ดี

aPpLe KuNg
ส่วนตัวมองว่า เจียดเพิ่มอีก 5000 บาท จัด benelli tnt25

DiwDK
เป็นรุ่นที่ผมอยากได้เลยเห็นรถกับราคา

(แล้วเพื่อนๆ ที่ใช้จริงมีความเห็นยังไงกันบ้างครับ)

โพสต์ 2015-12-30 10:29:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หุ่นดี ล้ำหน้า ขับในเมืองคล่องตัวดีครับ
โพสต์ 2016-1-2 11:26:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่เคยขี่มอไซมาก่อน แต่พอไดตัวนี้มาาขี่คล่องขึ้นเยอะ ขับง่ายคุมง่าย
โพสต์ 2016-9-15 23:25:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ และเคยครับ MSX125มาก่อน ยังไม่รู้เลยว่าจะเป็นยังงัย แต่ดูๆแล้วชอบครับสวยดี
โพสต์ 2016-12-6 23:32:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยงามครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

เว็บเพื่อนบ้าน
  • N.E.T BIKE SHOP

N.E.T BIKE SHOP จำหน่ายของแต่งมอเตอร์ไซต์หลากหลายรุ่น M-SLAZ,MSX125SF,MSX125,Aerox,Z125,GPX DEMON,ZOOMER-X,R15,และอื่นๆ ทั้งปลีกและส่ง

• Yamaha M-SLAZ Club

Yamaha M-SLAZ Club กลุ่มผู้ใช้ Yamaha M-SLAZ พูดคุย ปรึกษา แนวทางการแต่ง การดาวน์-ผ่อน ลงประกาศซื้อ-ขาย Yamaha M-SLAZ และอุปกรณ์ตกแต่ง ฟรี

• Honda CB150R Club

Honda CB150R Club กลุ่มผู้ใช้ Honda CB150R พูดคุย ปรึกษา แนวทางการแต่ง การดาวน์-ผ่อน ลงประกาศซื้อ-ขาย Honda CB150R และอุปกรณ์ตกแต่ง ฟรี

• MSX 125SF Club Thailand

HONDA MSX125SF Club กลุ่มผู้ใช้ MSX125SF พูดคุย ปรึกษา แนวทางการแต่ง การดาวน์-ผ่อน ลงประกาศซื้อ-ขาย HONDA MSX125SF และอุปกรณ์ตกแต่ง ฟรี

• GPX Demon Club

GPX Demon Club จีพีเอ็กเดม่อนคลับ กลุ่มผู้ใช้ GPX Demon พูดคุย ปรึกษา แนวทางการแต่ง การดาวน์ ผ่อน ซื้อขายและเปลี่ยนองแต่ง ฟรี

• Kawasaki Z125 Club

Kawasaki Z125 CLUB คาวาซากิz125คลับ กลุ่มผู้ใช้ Kawasaki Z125 พูดคุย ปรึกษา แนวทางการแต่ง การดาวน์ ผ่อน ลงประกาศซื้อ ขาย Kawasaki Z125 และอุปกรณ์ตกแต่ง ฟรี

• ฟิกเกียร์คลับ.com

แหล่งรวมจักรยานฟิกเกียร์อันดับ 1 ของไทย ลงประกาศซื้อขายฟิกเกียร์ฟรี

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้